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KENAS imejitolea kutoa huduma bora kila wakati kwa maslahi ya wateja wao. 
Tutaendelea kuboresha viwango vyetu vya huduma bora katika kila upande wa huduma zetu ili kuridhisha wateja wetu 

1. Huduma za Uidhinishaji 
 

# Huduma zinazotolewa Yanayohitajika kwa wateja Gharama (KES) Ratiba ya nyakati 

1 Uchambuzi wa maombi ya 
huduma ya uidhinishaji na kukubalika kwa 
maombi. 

a) Fomu ya maombi iliyojazwa kikamilifu inayopatikana kwenye tovuti yetu. 

b) Toa nyaraka zinazohitajika kama ilivyohitajika katika fomu ya maombi ya kibali 
cha uidhinishaji. 

c) Mkataba wa Uidhinishaji uliosainiwa unaopatikana kwenye tovuti yetu. 
d) Uthibitisho wa malipo. 

135,000 Majibu ya upokeaji wa maombi ni katika siku 5 (tano) za kikazi. Ushughulikiaji wa 
maombi unaofanywa katika siku 60 (sitini). 

2 Uchambuzi wa nyaraka zilizowasilishwa 
tena 

a) Toa nyaraka zinazohitajika kama ilivyohitajika. 

b) Uthibitisho wa malipo. 

c) Fomu iliyosainiwa kikamilifu - Barua ya kawaida ya kukubali na taarifa juu 
ya ukaguzi na utimizaji wa mahitaji yake. 

65,000 Majibu ya uchambuzi wa nakala ni katika siku 10 (kumi) za kikazi. 

3 Ukaguzi wa kuhudhuria mahali Utimilifu wa Mkataba wa Kibali cha uidhinishaji 250,000 Ripoti ya ukaguzi iliyotolewa baada ya siku 10 (kumi) za kikazi. 

4 Mapitio ya vitendo vya marekebisho na 
kufungwa kwake. 

Toa ushahidi wa hatua ya vitendo vya marekebisho na uzuiaji 
zilizochukuliwa katika muda uliowekwa. 

Ikiwa kufungwa ni kwa njia yakuhudhuria mahali: 
kutatozwa ankra 

Mapitio ya CAPA baada ya siku 10 (kumi) za kikazi za baada ya ukaguzi. 

Kufungwa kwa ukaguzi wa awali miezi 3 (tatu) na mwezi 1 (moja) kwa 
upimaji au kuidhinishwa upya. 

5 Uidhinishaji upya a) Fomu ya Mkataba wa Uidhinishaji iliyojazwa kikamilifu. 

b) Fomu iliyosainiwa na utimizaji wa mahitaji yaliyomo katika fomu. 

c) Kutoa ushahidi wa hatua ya vitendo vya marekebisho yaliyofanyika. 

250,000 Ripoti ya ukaguzi iliyotolewa baada ya siku 10 (kumi) za kikazi. 
Mwezi1 (moja) wa kutoa ushahidi. 

6 Upanuzi wa upeo ulioidhinishwa a) Fomu ya Maombi iliyojazwa kikamilifu. 

b) Fomu ya Makubaliano ya Uidhinishaji iliyojazwa kikamilifu. 

c) Fomu iliyosainiwa na utimizaji wa mahitaji yaliyomo katika fomu 

d) Kutoa ushahidi wa hatua ya vitendo vya marekebisho yaliyofanyika 

Viwango kama ilivyoagizwa Jibu la ombi katika wiki 2 (mbili). 

Ripoti ya ukaguzi iliyotolewa baada ya siku 10 (kumi) za kazi. 

Mapitio ya CAPA baada ya siku10 (kumi) za kikazi na tathmini ya baada ya 
ukaguzi katika mwezi 1 (moja). 

7 Malalamishi na pongezi kutoka kwa mteja a) Fomu ya Maoni ya Mchakato wa Uidhinishaji. 

b) Fomu za Maoni ya kuridhika kwa wateja. 

    Bure Kutambua kupokea malalamiko au pongezi katika siku 5 (tano) za kikazi na 
utatuzi au kurudisha maoni katika siku 21 (ishirini na moja). 

8 Kukata rufaa Kushughulikiwa na Jopo la Rufaa la Uidhinishaji. Malipo /Ada inashauriwa na Jopo la Rufaa la 
Uidhinishaji 

Mkurugenzi Mkuu kutambua na kupeleka taarifa hiyo kwa Jopo katika siku  
7 (saba) za kikazi. 

9 Ombi la mapendekezo ya huduma za 
uidhinishaji 

Ombi lililoandikwa kupitia barua pepe au barua rasmi     Bure Jibu katika siku 5 (tano) zaki kazi. 

*Utoaji wa Uidhinishaji: KENAS kutoa taarifa ya tuzo la hadhi ya uidhinishaji katika siku 5 (tano) za kikazi baada ya uamuzi kufanywa. 

*Hali ya Uidhinishaji: KENAS itasasisha hali ya wateja wote katika njia zake mbalimbali za mawasiliano siku 5 (tano) baada ya uamuzi kufanywa. 

 
2. Huduma ya mafunzo yanayohusiana na Uidhinishaji 

 

# Huduma zinazotolewa Yanayohitajika kwa wateja Gharama (KES) Ratiba ya nyakati 

1 Ratiba ya mafunzo ya uwazi Tuma maombi kwa kujaza fomu ya usajili iliyoko mtandaoni. Kutuma maombi ni bure lakini gharama za mafunzo 

hutofautiana kulingana na ratiba zetu za mafunzo za kila 

mwaka 

Siku 5 (tano) za kikazi 

2 Mafunzo ya Kindani Ombi liloandikwa     Bure Siku 5 (tano) za kikazi 

3 Utoaji wa cheti cha mafunzo Kumaliza mafunzo     Bure Papo hapo baada mafunzo yasiyo na mtihani 

Kupita mtihani     Bure Siku 7 (saba) baada ya mafunzo yenye mtihani. 

3. Huduma za Jumla 
 

# Huduma zinazotolewa Yanayohitajika kwa wateja Gharama(KES) Ratiba ya nyakati 

1 Maulizo ya kimaneno Tembelea ofisi za KENAS /Simu     Bure Papo hapo 

2 Maulizo yaliyoandikwa Barua au barua pepe     Bure Siku 5 (tano) za kikazi kwa barua zilizopokelewa kwa njia ya barua pepe 

Siku 5 (tano) za kikazi kwa barua kulingana na tarehe ya kupokelewa kutoka kwa ofisi 

za posta. 

3 Ombi la nukuu za huduma za ununuzi Fomu ya ombi la nukuu ya KENAS iliyojazwa kikamilifu.     Bure Siku 7 (seven) za kikazi baada ya kufungua nukuu. 

4 Zabuni na ombi la mapendekezo Nyaraka za zabuni na nyaraka za mapendekezo.     Bure Kulingana na Sheria ya Ununuzi wa Umma na Utoaji wa Mali 2015, Kanuni 
za Ununuzi wa Umma na Udhibiti wa Utoaji,2020. Siku 30 (thelathini). 

5 Utoaji wa LPO (Agizo la Ununuzi) au LSO 

(Agizo la Utoaji Huduma) 

Hakuna mahitaji     Bure KENAS kujibu katika siku 7 (saba). 

6 Malipo ya Ankra Ankra    Bure KENAS kulipa siku 30 (thelathini) baada ya kupokea ankra. 

7 Maoni ya mteja (malalamishi 

na pongezi) 

a) Malalamishi yaliyoandikwa / pongezi 
b) Kupiga simu 
c) Barua pepe 
d)Kimaneno 
e) Ujumbe mfupi kupitia simu ya rununu 

   Bure Kutambua upokezi wa maoni ya mteja (malalamishi au pongezi) katika siku 5 (tano) za 

kikazi na utatuzi au kujibu maoni katika siku 21 (ishirini na moja). 

Tumejitolea kwa heshima na ubora katika utoaji wa huduma 

KENAS inakuza na kudumisha maadili ya kitaifa ya ujumuishaji, usawa na kutokua na ubaguzi na inazingatia mahitaji ya watu wenye ulemavu na wale waliotengwa. 

Huduma / bidhaa zozote zilizotolewa ambazo hazikubaliani na viwango vilivyo hapo juu au afisa yeyote ambaye hafuati ahadi ya adabu na ubora katika utoaji wa huduma inapaswa aripotiwe kwa:- 
 

Mkurugenzi Mkuu, 

Kenya Accreditation Service (KENAS) No.06, Masaba Rd, Upper Hill, 

P. O. Box 47400-00100, Simu: (+254) 725 227 640 / 787 395 679 

Barua pepe: info@kenyaaccreditation.org 

Ripoti ya Kupambana na Ufisadi: report@kenyaaccreditation.org 

 

Katibu wa Tume / Mkurugenzi Mkuu, 

Tume ya Haki ya Utawala Sakafu ya 2, West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi. 

P. O. Box 20414-00200 Nairobi  

Simu: +254(0)202270000/2303000 

Barua pepe: certificationpc@ombudsman.go.ke 
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